Share to:

Termini Imerese

Termini Imerese
—  Comune  —
Comune di Termini Imerese
Vị trí của Termini Imerese
Termini Imerese trên bản đồ Ý
Termini Imerese
Termini Imerese
Termini Imerese trên bản đồ Sicilia
Termini Imerese
Termini Imerese
Vị trí Termini Imerese tại Ý
Tọa độ: Lỗi Lua trong package.lua tại dòng 80: module 'Mô đun:ISO 3166/data/IT' not found. 37°59′14″B 13°41′46″Đ / 37,98722°B 13,69611°Đ / 37.98722; 13.69611
Quốc giaÝ
VùngSicilia
TỉnhPalermo (PA)
Thủ phủTermini Imerese
Chính quyền
 • Thị trưởngSalvatore Burrafato
Diện tích[1]
 • Tổng cộng77,57 km2 (2,995 mi2)
Độ cao77 m (253 ft)
Dân số (2007)[2]
 • Tổng cộng27.435
 • Mật độ3,5/km2 (9,2/mi2)
Tên cư dânTermitani
 • Mùa hè (DST)CEST (UTC+2)
Mã bưu chính90018
Mã điện thoại091
Thành phố kết nghĩaElk Grove Village
Thánh quan thầyBlessed Agostino Novello
Ngày của thánh19 tháng 5
WebsiteWebsite chính thức

Termini Imerese[3] là một đô thị trong tỉnh Palermo, vùng Sicilia, Ý. Đô thị này có diện tích 77,57 km2, dân số theo điều tra năm 2007 của Cục thống kê quốc gia Ý là 27.435 người.

Tham khảo

  1. ^ "Superficie di Comuni Province e Regioni italiane al 9 ottobre 2011". Viện Thống kê Quốc gia. Truy cập ngày 16 tháng 3 năm 2019.
  2. ^ "Popolazione Residente al 1° Gennaio 2018". Viện Thống kê Quốc gia. Truy cập ngày 16 tháng 3 năm 2019.
  3. ^ tiếng Sicilia: Tèrmini; tiếng Hy Lạp: Thermae Himeraeae - Θέρμαι; Θερμαὶ αἱ Ἱμερᾶαι, Pol.; Θερμαὶ Ἱμέραι, Ptol.; Θερμὰ, Θερμὰ Ἱμεραῖα, Diod.), tiếng Latin: Thermae Himerenses, nghĩa là suối nước nóng của Himera

Content Disclaimer

Informasi ini disarikan dari Wikipedia dan disajikan kembali untuk tujuan edukasi. Konten tersedia di bawah lisensi CC BY-SA 3.0. Kami tidak bertanggung jawab atas ketidakakuratan data yang bersumber dari kontribusi publik tersebut.

  1. The information displayed on this website is sourced in part or in whole from Wikipedia and has been adapted for the purpose of restating it. We strive to provide accurate and relevant information, however:
  2. There is no guarantee of absolute accuracy. Wikipedia is an open, collaborative project that can be edited by anyone, so information is subject to change.
  3. It is not intended to constitute professional advice. The content displayed is for informational and educational purposes only. For important decisions (e.g., medical, legal, or financial), please consult a professional.
  4. Content copyright. Wikipedia is licensed under the Creative Commons Attribution-ShareAlike License (CC BY-SA). This means that content may be reused with appropriate attribution and shared under a similar license.
  5. Responsible use. Any risk arising from the use of information from this website is entirely the responsibility of the user.
Prefix: a b c d e f g h i j k l m n o p q r s t u v w x y z 0 1 2 3 4 5 6 7 8 9

Portal di Ensiklopedia Dunia

Kembali kehalaman sebelumnya